Tsarin mazugi ya ƙunshi firam, mazugi mai kwance, mazugi mai motsi, dabaran ma'auni, hannun riga mai ɗaci, bangon murƙushewa na sama (kafaffen mazugi), bangon murƙushe ƙasa ƙasa (mazugi mai motsi), haɗaɗɗiyar ruwa, tsarin lubrication, tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa, Tsarin sarrafawa yana kunshe da sassa da yawa. Yayin aiwatar da aikin, na'urar watsawa tana motsa hannun eccentric don juyawa, kuma mazugi mai motsi yana jujjuya kuma yana jujjuyawa a ƙarƙashin ƙarfin hannun rigar eccentric shaft, kuma kayan yana murƙushewa ta maimaita extrusion da tasirin rigar rigar da kwanon rufi. Kayan da aka niƙa zuwa girman ɓawon da ake buƙata ya faɗi ƙarƙashin nasa nauyi kuma ana fitar da shi daga ƙasan mazugi.
Mazugi crusher sanye da sassa: murƙushe rami, alkyabbar, kwano liner, babban shaft da mazugi bushing, tura farantin karfe da kuma gear, frame da kuma mai siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar, siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar siffar, . aiki na mazugi crusher? Bari mu bincika shi yanzu.
Murƙushe rami
Wurin da ke daidai da rami mai murkushewa yana sawa sosai, kuma madaidaiciyar mazugi ya fi sawa a ƙofar wurin daidaici, kuma layin mazugi mai motsi ya fi sawa a buɗewar fitarwa. Adadin sawa na duka yankin layi ɗaya ya fi girma fiye da na babban rami. Bayan an sawa rami mai murƙushewa, siffar rami na murƙushewa yana canzawa sosai kuma gaba ɗaya ya rasa ainihin siffarsa, wanda ke da matukar tasiri ga tasirin murkushewar.
Mantle
Mantle a cikin mazugi yana gyarawa a jikin mazugi tare da kan mazugi, kuma akwai simintin simintin tutiya tsakanin su biyun. Mantle shine mabuɗin extrusion da murkushewa. Idan ya lalace, ba zai iya aiki ba, yana haifar da rufewa. Sauya rigar riga. Bayan yin aiki na tsawon sa'o'i 6-8, ya kamata a duba yanayin ɗaure, kuma a ɗaure shi nan da nan idan an gano ya kwance.
Tushen kwano
Mantle da kwano liner su ne sassan da ke tuntuɓar kayan kai tsaye, kuma su ne kuma manyan sassa masu jure lalacewa a cikin mazugi. Lokacin da mazugi yana aiki, mantle yana motsawa cikin yanayi, kuma nisa daga layin kwanon wani lokaci yana kusa kuma wani lokacin nesa. An murkushe kayan ta hanyar extrusion da yawa da tasirin rigar riga da kwanon rufi. A wannan lokacin, ɓangaren kayan zai kasance daga Fitarwa daga tashar fitarwa ta waje. Ana iya maye gurbin kwanon kwanon rufi a wurin. Cire hannun riga mai daidaitawa wanda aka sanya akan firam na sama (lura cewa an juya shi counterclockwise), cire taron hopper na sama, ɗaga hannun riga mai daidaitawa tare da kayan ɗagawa, sannan cire hannun rigar daidaitawa Bayan an kulle farantin tallafi, layin kwano. za a iya cire don maye gurbin. Lokacin haɗuwa, ya kamata a tsaftace farfajiyar waje, zaren da aka zana na gyaran gyare-gyare ya kamata a rufe shi da man shanu, kuma a gyara shi a cikin tsari na baya.
Spindle da taper bushing
Ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun na murƙushewa, duka babban mazugi da kurmin mazugi suna da alamun lalacewa a fili a tsayin kusan 400mm daga saman kurmin mazugi. Idan babban mazugi da kurmin mazugi sun yi nauyi sosai a ƙananan ɓangaren kuma haske a ɓangaren sama, mazugi mai motsi zai zama ɗan rashin kwanciyar hankali a wannan lokacin, kuma injin ɗin ba zai iya aiki akai-akai ba. Idan akwai tuntuɓar gida tsakanin babban magudanar ruwa da ƙwanƙolin bututun da ke ƙasan ƙarshen, za a tsattsage daji da lalacewa.
Tura faranti da kaya
Farantin turawa yana sawa sosai tare da da'irar waje. Saboda babban saurin layi na zoben waje, lalacewa ya fi sauri fiye da na zoben ciki. Kuma saboda skew na eccentric shaft sleeve, sawun zobensa na waje yana ƙara tsananta. Lokacin da crusher ke gudana, babban bevel gear yana motsawa a kusa da crusher a cikin da'irar tare da radius na rata tsakanin madaidaiciyar bushes, wanda zai haifar da ƙarin tasirin rawar jiki da ƙarin lalacewa yayin aikin na'urar, yana rage rayuwar kayan aikin. .
Frame tare da nau'i mai nau'i mai siffar zobe
Sawa na tayal mai siffar siffar tsari ne wanda ke tasowa a hankali daga zobe na waje zuwa zobe na ciki. A cikin mataki na gaba na amfani, mazugi mai motsi na iya zama maras tabbas, kuma babban shaft na iya makale a ƙananan buɗaɗɗen mazugi, wanda ya haifar da fashewa da lalacewa ga ƙananan buɗewar mazugi, har ma da sabon abu na " gudu” da kuma lalacewa ga tayal mai zagaye. fasa.
Eccentric bushing da madaidaiciyar bushewa
Lalacewar daji na eccentric yana nuna cewa tare da tsayin daka na tsayin daka, ɓangaren sama na bushing eccentric yana sawa sosai kuma ƙananan ƙarshen yana ɗan sawa kaɗan. Matsayin lalacewa a kan babban ɓangaren kuma a hankali an rage shi daga sama zuwa ƙasa. A lokacin aiki na mazugi, madaidaicin bushing sau da yawa yana motsawa sama kuma madaidaiciyar bushewar bushewa. Ana iya haifar da raguwa ta hanyar madaidaiciyar bushing da ke gudana, amma lokacin da madaidaiciyar bushewar ta fashe, tarkacen da aka haifar zai yanke saman tsakiyar rami na firam kuma ya fitar da shi daga zagaye; tarkacen da ya fashe zai yi lahani musamman dajin daji, wanda hakan zai sanya injin gabaɗaya yanayin aiki ya tabarbare, har ma da munanan hatsarori sun haifar da su.
Bushing
Lalacewar hannun shaft na mazugi na mazugi zai yi tasiri sosai ga samarwa. Lokacin da aka sa rigar shaft zuwa wani matsayi, dole ne a maye gurbinsa cikin lokaci. Sauyawa hannun rigar shaft kuma yana buƙatar wasu ƙwarewa. Lokacin cire hannun rigar shaft, zaɓi na farko shine raba zoben yankan na hannun shaft. Don hana lalacewa ga babban igiya, ana iya cire hannun hannu cikin sauƙi ta hanyar juya sandar ƙarfe a kan agogo.
Taper hannun riga
Ya kamata a duba hannun rigar taper akai-akai kuma a maye gurbinsa cikin lokaci, kuma ana ƙayyade sake zagayowar ne bisa ga taurin kayan da aka sarrafa da lokutan aiki na yau da kullun. Don hana daji daga jujjuyawar lokacin maye gurbin, yakamata a ƙara zinc gami a ciki, kuma bai kamata a bar tazara tsakanin mazugi na mazugi da ramin eccentric ba.
Abin da ke sama shine ɗan ilimin game da mazugi na mazugi. Mantle da kwanon kwanon rufi sune mahimman sassa na mazugi na mazugi, kuma ana maye gurbin ƙarin kayan sawa. A lokacin da yake aiki, ya kamata a lura cewa kayan da aka sanya a cikin kayan aiki dole ne su cika ka'idodin murkushewa, kuma an hana shi shiga cikin rami mai murkushewa tare da taurin da ya wuce kima, yawan danshi ko wasu abubuwan da ba a karye ba, in ba haka ba zai haifar da lalacewa. riga zuwa kwanon rufi, kuma kayan aiki zai tsaya, da dai sauransu Laifi. Lura: Dole ne ciyarwar mazugi ya zama iri ɗaya, kuma dole ne a ciyar da ma'adinin a tsakiyar farantin rarraba. Kayan ba zai iya yin hulɗa kai tsaye tare da rigar riga da kwanon rufi don hana lalacewa mara daidaituwa ba.
Shanvim a matsayin mai ba da kayayyaki na duniya na murƙushe sassa, muna ƙera mazugi na mazugi sanye da sassa don nau'ikan nau'ikan murƙushe daban-daban. Muna da fiye da shekaru 20 na tarihi a fagen CRUSHER WEAR PARTS. Tun daga 2010, mun fitar da kayayyaki zuwa Amurka, Turai, Afirka da sauran ƙasashe na duniya.
Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2023