An tsara farantin Mai Rarraba don kare farantin da ke haɗuwa da Rotor, Rotor Boss da Shaft tare daga kayan abinci da ke faɗowa cikin rotor daga hopper.
Wannan ɓangaren yana da alaƙa da lalacewa daga duka kayan abinci da ke faɗowa akansa (tasiri) kuma ana “rabawa” zuwa tashoshin jiragen ruwa guda uku a cikin rotor (abrasive).
Ana haɗe shi zuwa na'ura mai juyi ta amfani da ƙugiya guda ɗaya wanda ke murƙushe saman sandar. (SHAWARA MAI TAIMAKO) – Dole ne a kiyaye wannan bolthole ta hanyar cusa zane a cikin rami kuma ko dai a bar dutse ya taso a saman rigar don kare shi, ko kuma cike gibin da siliki. Dole ne a yi haka, ko kuma yana iya zama da wahala a cire kullin lokacin da ake buƙata.
Mai rarraba shine ɓangaren lalacewa wanda ke karɓar mafi tasiri lalacewa, kuma yawanci zai ƙare mafi sauri a daidaitattun aikace-aikace. Akwai farantin mai rarrabawa 1 kawai a cikin kowace rotor mai sutura.